ทำไมจัดรูปแบบอักษร(Distributed) ได้เฉพาะ ภาษาอังกฤษ ภาษาไทยไม่ได้

08 พ.ย. 62 , 14:47:44
อ่าน 1387 ครั้ง

tanuki

ทำไมจัดรูปแบบอักษร แบบกระจาย (Distributed) ได้เฉพาะ ภาษาอังกฤษ ภาษาไทยปนไปก็ไม่ได้

เป็นปัญหามากครับ เพราะจะทำรายงานไม่ได้เรย

08 พ.ย. 62 , 22:55:33
ตอบกลับ #1

สันติสุข

ทำตามที่ผมบอกแล้วหรือยัง https://www.thai-access.com/index.php?topic=985.msg4354#new
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

09 พ.ย. 62 , 20:08:21
ตอบกลับ #2

tanuki

ผมลองทำ ได้ครับแบบที่ อ.บอกมา

แต่ปกติถ้า เป็นตัวอักษรภาษาอังกฤษ มันจะกระจายออกเสมอๆกัน จะยืด textbox ยาวแค่ไหนมันก็จะเต็มครับ
แต่ภาษาไทยทำไม่ได้ครับ

ผมเปลี่ยนเป็น Rich Text แล้วครับ

มุม Print Preview และลองปริ้นออกมาแล้วไม่ได้ครับ

09 พ.ย. 62 , 22:19:00
ตอบกลับ #3

สันติสุข

ถ้าเป็นบรรทัดเดียว จะไม่จัดให้ไม่ว่าไทยหรืออังกฤษ (ทดลองใน Microsoft Word ก็ไม่ทำให้เหมือนกันนะครับ) แต่ถ้าหลายบรรทัด จะจัดให้
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: tanuki

11 พ.ย. 62 , 09:06:42
ตอบกลับ #4

tanuki

ขอบคุณมากเรยครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5