ตอนนี้ในหน้าเว็บด้านบนมีโฆษณาขึ้นมาแทรกกันใหมครับ?

23 ม.ค. 63 , 19:01:44
อ่าน 2480 ครั้ง

PookPuy

ขอสอบถามครับว่า ตอนนี้ในหน้าเว็บด้านบนมีโฆษณาขึ้นมาแทรกขั้นอยู่ลอยๆกันใหมนะครับ :question:

ช่วยเข้ามารายงานกันที่นะครับว่าแสดงผลเป็นเช่นไร โดยขอรายละเอียดประมาณตัวอย่างครับ
มี   / firefox / เครื่องคอมฯ
ไม่มี  / โครม / เครื่องคอมฯ
ไม่มีด้านบน-มีด้านล่าง / โครม / มือถือ
ไม่มีด้านบน-มีด้านล่าง / Opera / มือถือ

ขอบคุณครับ :prettiness:

23 ม.ค. 63 , 20:13:15
ตอบกลับ #1

PNR

มีในโทรศัพย์ ครับ จะแสดงตอนกดจะตอบคำถาม และด้านล่างของหน้าเว็บ Chromeโทรศัพย์ ส่วนในคอม ไม่แสดง
Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: PookPuy

23 ม.ค. 63 , 21:37:17
ตอบกลับ #2

OddyWriter

Refresh ปุ๊บ มาปั๊บ
ใช้ Chrome/Windows 10/มีทั้งบน-ล่าง

รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: PookPuy

24 ม.ค. 63 , 00:06:17
ตอบกลับ #3

PookPuy

บนมือถือจากรูปของท่าน PNR ด้านล่างนั้นยังปรกติครับ(ที่ผมเห็นมันจะมีเป็นรายการหลายบรรทัดนะครับ)

ตอนนี้ผมเข้าไปแก้สั่งปิดใว้ก่อนแล้วครับผม  :ouch:

24 ม.ค. 63 , 08:37:53
ตอบกลับ #4

PNR

บนมือถือจากรูปของท่าน PNR ด้านล่างนั้นยังปรกติครับ(ที่ผมเห็นมันจะมีเป็นรายการหลายบรรทัดนะครับ)

ตอนนี้ผมเข้าไปแก้สั่งปิดใว้ก่อนแล้วครับผม  :ouch:

คอมที่ทำงาน แสดงแบบนี้ครับ

24 ม.ค. 63 , 09:58:03
ตอบกลับ #5

OddyWriter

โอว! วินโดว์
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

24 ม.ค. 63 , 11:03:20
ตอบกลับ #6

PNR

โอว! วินโดว์

:cool: :cool: :cool: :cool: XP ครับ รุ่นเก่าๆขี้เกียจเปลี่ยน โปรแกรมที่ใช้งานก็เสถียรดี ครับ ใช้กับ Homc และโปรแกรมเก่าๆซะส่วนใหญ่
อีกอย่าง เห็น Windows OS แล้ว ถ้าเห็นสเปคเครื่องแล้ว จะ โอวววว!!! กว่านี้  :shout: :shout:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: OddyWriter

24 ม.ค. 63 , 16:13:56
ตอบกลับ #7

PookPuy

ตอนแรกคือมีกระทู้ในไทยเสี่ยวเกี่ยวกับการทำเว็บให้ google adsene มาตรวจสอบ(ของเขาไม่ผ่าน) ผมลองเอามาทำบอร์ดเราผ่านแต่ดันแถมโฆษณามาแทรกด้านบนนะครับ และบนมือถือบ้างครั้งจะมีโฆษณาแนวป๊อปอัพเด่งมาเวลากดลิ้งในเว็บด้วย นี่คือข้อเสียผมจึงไปปิดตามที่ว่านะครับ

ส่วนโฆษณาด้านล่างนั้นเป็นของอากู๋เช่นกันนะครับ(เดิมมีอยู่แล้ว)ขอแบ่งเป็น2แบบครับ คือ
1. PC เดิมขนาดมันก็ไม่สูงมากเท่าไหร่ผมคงไปตั้งค่าอะไรอาเขาเลยเพิ่มความสูงมาให้ :slow:
2. มือถือ จากที่ผมปรับให้หน้าเว็บรองรับมือถือ 100% อาเขาก็เลยเปลี่ยนรูปแบบโฆษณามาให้ใหม่เช่นกันครับ :XD:
สรุป 1-2 นั่นโค้ดเดียวกันผู้ชมเปิดดูผ่านอะไรอากู๋ตรวจสอบและจัดมาแสดงเองนะครับ ยังไงก็ขอฝากใว้นะครับ :prettiness:

ภาพตัวอย่างบนมือถือที่ผมงงว่ามาได้ไงนะ ท่านยังเจอแบบนี้กันใหมครับ :question:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: สันติสุข

25 ม.ค. 63 , 09:33:44
ตอบกลับ #8

OddyWriter

มือถือเข้าไม่ได้เลยครับช่วงนี้ ต้อง clear cache ทุกครั้ง ถึงเข้าได้ครับ

27 ม.ค. 63 , 14:13:17
ตอบกลับ #9

PookPuy

ในส่วนของโฆษณาด้านบนจากการที่ผมได้ไปสั่งปิดก็แล้ว,ไปลบโค้ดทิ้งก็แล้ว,ขอไฟล์โฮสเพื่อโรลแบ็คข้อมูลก็แล้ว แต่วันนี้(27ม.ค.63)ยังเห็นแอบมีมาแทรกแสดงผลอยู่ผมจึงสั่งบล็อคไปเลยหากท่านใดยังแสดงโฆษณาแทรกด้านบนอยู่รบกวนรบแคสหรือกด Ctrl+F5 ดูนะครับ
ปล.จาการสั่งบล็อคทางผมตอนนี้ไม่ขึ้นด้านบนแล้วแต่ถ้าใครยังแสดงผลอยู่ว่ามาเลยครับ(จะไปหาถามผู้รู้ต่ออีกทีนะ :sweat:)

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: SakDa

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5