มีสองฟอร์มใช้ทำงานในเวลาต่อกัน อยากจับเอาสองนี้มาไว้หน้ากากเดียวกัน

01 ก.พ. 63 , 22:00:10
อ่าน 774 ครั้ง

SakDa

ทำฟอร์มแรกเป็นฟอร์มแบบ data sheet ติก yes no ส่วนฟอร์มสอง มี main form เลือกห้อง sub form สมาชิกในห้องหล่นลงมา ทำการติก yes no แล้วกดคำสั่ง สั่งให้คิวรี่ทำงาน ให้ทำการเพิ่มชื่อตามการตอบ yes ของทั้งสองฟอร์ม
ถ้าอยากเอามาเคียงคู่กัน ผมลองเอาฟอร์มลากไปใส่ในแท้ปแล้ว คลิกแทปแรก แทปสองก็ออกเหมือนแทบแรกเลย ตอนนี้ก็ทำงานได้ครับ แต่มันยังไม่งาม

04 ก.พ. 63 , 15:00:00
ตอบกลับ #1

nonc31

ทำ sub ฟอร์ม 2 อัน ก็อยู่ด้วยกันแล้ว

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: SakDa

04 ก.พ. 63 , 15:12:33
ตอบกลับ #2

SakDa

เปิดดูไฟล์เก่าๆ น่าจะเป็น tab  แล้วมีฟอร์มย่อย

09 ก.พ. 63 , 16:12:50
ตอบกลับ #3

SakDa

อัพเดต วันนี้มานั่งทำให้สวยๆ มี 4 tap หัวข้อเรื่องตรวจการบ้านเด็ก- เลือกงาน /yes no เลือกคน /yes no กรอกคะแนนและจัดการ  พอเราทำมาถึงแท็ป กรอกคะแนน คลิกตรงหัวชื่อแท็ปเลย อยากให้มันไปสั่งคิวรี่ให้สร้างตารางแล้วนำข้อมูลนั้นมาโชว์ตรง “กรอกคะแนน” มีฟอร์มซึ่งไปดึงเอาตารางมากรอกเลยครับ ควรเอาคำสั่งรันแมคโครไปใส่ตรงไหนดีครับ บริเวณแท็ป ตรงที่ฟอร์มย่อยผมก็ลองเอาไปใส่ตรง on load เพราะคิดว่าพอเราติกแท็ป กรอกคะแนนปั้บ มันจะโหลดมาให้แต่ไม่สำเร็จ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 63 , 16:17:01 โดย SakDa »

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5