optimizer 2d cutting อยากให้มีแอปเล็กๆ ในการคำนวณการตัดชิ้นงานด้วยแอคเซส

02 มี.ค. 63 , 22:08:32
อ่าน 937 ครั้ง

SakDa

ลองค้นๆ ดู เอ็กเซลมีให้โหลด แล้วปรับไปทำออนไลน์ได้ แอคเซสพอมีแอปแนะนำไหมครับ เช่น พื้นที่กว้างยาว 11*15 นิ้ว ต้องการตัดที่ 30 ชิ้น คำนวณออกมาได้เท่ากับ 2.2*2.5 (อันนี้ผมใช้โปรแกรมวาดภาพแล้วทำสี่เหลี่ยมยัดเข้าตารางสี่เหลี่ยม ตามขนาดที่ต้องการ ตัดชิ้นขนมเวลาอบเป็นถาด / มีพื้นที่อยู่ทั้งหมด x หน่วย กว้าง ยาว วัตถุมีความกว้าง x หน่วย ความยาว x หน่วย ถามว่าต้องใช้วัตถุทั้งหมดเท่าไหร่ถึงจะครอบคลุมพื้นที่ ยังไม่ต้องเผื่อขอบเผื่อทากาวหรือเย็บ ทำผ้าม่าน มุงหลังคา ทำฝ้าเพดาน ครับ หรือแนะนำที่ดาวน์โหลดก็ได้ครับ

03 มี.ค. 63 , 11:44:00
ตอบกลับ #1

สันติสุข

Excel มีให้โหลดเป็นโค้ดหรืออะไรครับ อยู่ที่เวปไหน จะได้ดูว่ามันเป็น VBA อยู่แล้วหรือเปล่า
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: SakDa

03 มี.ค. 63 , 14:02:51
ตอบกลับ #2

SakDa

มีตัวอย่างการถอดวิธีคำนวณ ไม่มี vba ผมจะหามาสนับสนุนต่อไป

03 มี.ค. 63 , 15:20:25
ตอบกลับ #3

SakDa

ตัวอย่างงานที่กำลังทำ เอ็กเซล กับ โปรแกรมวาดภาพ

03 มี.ค. 63 , 16:56:43
ตอบกลับ #4

สันติสุข

ใช่ครับ ไม่มีซอร์ซโค้ดให้ คือเขาเขียนแล้วแปลงเป็นไลบรารี่ แล้วให้โค้ดบนชีทที่คำนวนเรียกใช้ผ่านไลบรารี่แทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 63 , 18:22:50 โดย สันติสุข »
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5