ฟอร์มบันทึกข้อมูล มีฟิลด์รายการเยอะ จะแยกหน้าลงบัญชีต่างหาก

04 เม.ย. 63 , 09:23:30
อ่าน 697 ครั้ง

kunlek

ฟอร์มบันทึกข้อมูล มีฟิลด์รายการเยอะ เมื่อลงรายการขายครบจึง จะไปยังหน้าลงบัญชี ...ถ้าต้องการให้หน้าลงรายการสินค้า กับ บันทึกบัญชี คนละหน้ากัน  ต้องการเช่นนี้เพราะหน้าจอคอมฯกว้างไม่พอ  หรือยาวไม่พอครับ เลยจะแยกหน้า  ขอคำแนะนำหน่อย จะทำอย่างไร หรือมีคำแนะนำเปลี่ยนไปทำตามที่ท่านเคยทำ

04 เม.ย. 63 , 15:43:25
ตอบกลับ #1

สันติสุข

สามารถใช้ Tab Control เพื่อใช้เป็นคอนเทนเนอร์บรรจุคอนโทรลอื่นๆรวมทั้งซับฟอร์มคอนโทรลได้อีกชั้นนึง   Tab Control ตัวนึงสามารถมีได้หลาย Page อย่างในรูป ตย.ข้างล่าง ก็มี Page "รายการขาย" และ "ลงบัญชี"
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: UnKnown, sjs

04 เม.ย. 63 , 21:34:25
ตอบกลับ #2

kunlek

เรียนขอคำแนะนำถ้าทำฟอร์มบันทึกการขายนี้ โดยให้หน้าการขาย กับบันทึกบัญชี แยกคนละ Tab Control เป็นตัวอย่าง ครับ ขอบคุณครับ

05 เม.ย. 63 , 00:14:03
ตอบกลับ #3

สันติสุข

ตัวอย่างครับ
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: pirin

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5