ใส่ Input mask ในกล่องใส่พารามิเตอร์

07 พ.ค. 63 , 15:55:00
อ่าน 750 ครั้ง

chai

ผมใส่ [วันที่เริ่มต้น] ในเงื่อนไข Query เพื่อให้ User ใส่วันที่ในกล่องพารามิเตอร์ ปัญหาคือ user ต้องเครื่องหมาย / เช่น 01/01/2563 เอง อยากให้กำหนด input mask อัตโนมัติ ทำได้มั้ยครับ อย่างไร

07 พ.ค. 63 , 16:50:04
ตอบกลับ #1

สันติสุข

: ใส่ Input mask ในกล่องใส่พารามิเตอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พ.ค. 63 , 16:50:04 »
เรากำหนด Input Mask ใน Input Box ไม่ได้ครับ วิธีที่ควรทำคือ ก่อนที่จะรันคิวรี่ ให้ไปเปิดฟอร์มที่มีเท็กซ์บ็อกซ์สำหรับป้อนวันที่ที่กำหนด Input Mask แล้วมีปุ่มให้คลิกเพื่อรันคิวรี่อีกที   ส่วน Criteria ของวันที่ก็เปลี่ยนไป Between Forms![ชื่อฟอร์ม]![ชื่อเท็กซ์บ็อกซ์วันที่เริ่มต้น] And Forms![ชื่อฟอร์ม]![ชื่อเท็กซ์บ็อกซ์วันที่สิ้นสุด] แทน
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: chai

08 พ.ค. 63 , 11:11:19
ตอบกลับ #2

chai

: ใส่ Input mask ในกล่องใส่พารามิเตอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ค. 63 , 11:11:19 »
ขอบคุณมากครับ ปกติผมก็ทำอย่างนั้นครับ แต่ถ้าทำตามที่ตั้งคำถามได้ก็คิดว่าสะดวกดี ไม่ต้องสร้างฟอร์มครับ ^_^

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5