แยกข้อมูล combo box main form ไป combo box sub form ข้อมูลไม่อัพเดท

31 พ.ค. 63 , 16:05:00
อ่าน 928 ครั้ง

p.choowa

สวัสดีครับ
เนื่องจากมีข้อมูล "PartName" เป็นจำนวนมากผมเลยตั้งให้กรองแยกตาม Company_ID

ตอนนี้ติดปัญหา คือ เมื่อเปลี่ยนข้อมูล Combo box : Company_name แล้ว
ใน List Combo box : Part Name ไม่อัพเดทตามครับ
ปล.แต่ถ้าปิด Form เปิดใหม่ List ตรงตาม Company Name ครับ

ตัวอย่าง เปลี่ยน Combo Box : Company Name แต่ List ไม่อัพเดทตามครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: KoRnZ

31 พ.ค. 63 , 17:08:11
ตอบกลับ #1

UnKnown

ที่ Combo box : Part Name สั่ง Requery ข้อมูลครับ
โค๊ด: [Select]
Private Sub cb_PartID_GotFocus()
    Me.cb_PartID.Requery
End Sub
:ninja:     ลองคิด,ลองทำแนวคนไม่เก่งแอคเซส
หมายเหตุ เพื่อความปลอดภัยโปรดสำรองข้อมูลใว้ก่อนการแก้ไข

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: p.choowa

31 พ.ค. 63 , 17:39:00
ตอบกลับ #2

p.choowa

ได้แล้วครับ
ขอบคุณมากครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5