อยากได้วิธีทำให้ในตัวเลือกรายการมีภาพประกอบได้ใหมครับ (image list in combo box)

10 มิ.ย. 63 , 14:34:08
อ่าน 713 ครั้ง

UnKnown

ปกติแล้วรายการ combo box ใน Access ที่เราดึงมาจากตารางก็จะมีเพียงข้อความเท่านั้น  เราสามารถใส่ไอคอนหรือรูปภาพเข้าไปแบบคลิบด้านล่างที่เขาใช้ MS Visual Basic ได้ใหมครับ :question:
(รูปดึงจาก Attachment หรือ CurrentProject.Path)

:ninja:     ลองคิด,ลองทำแนวคนไม่เก่งแอคเซส
หมายเหตุ เพื่อความปลอดภัยโปรดสำรองข้อมูลใว้ก่อนการแก้ไข

10 มิ.ย. 63 , 15:26:34
ตอบกลับ #1

PNR

มันมีใน active x นะครับลองไปเล่นดู

Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: UnKnown

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5