ต้องการสร้างคิวรี่ ให้รันเลขที่คู่ หรือเลขที่คี่

27 มิ.ย. 63 , 12:28:43
อ่าน 941 ครั้ง

pirin

เรียนอาจารย์ทุกท่าน

ตามภาพผมต้องการสร้างคิวรี่ ให้รันเฉพาะเลขคู่ 
และอีกอันผมต้องการสร้างคิวรี่ ให้รันเฉพาะเลขคี่
นั่นคือ ถ้าให้แสดงข้อมูล ordinal เฉพาะเลขคู่  จะใส่เงื่อนไขว่าอย่างไร  และถ้าให้แสดงข้อมูล ordinal เฉพาะเลขคี่  จะใส่เงื่อนไขว่าอย่างไร ครับ

28 มิ.ย. 63 , 11:09:15
ตอบกลับ #1

สันติสุข

แสดงเลขคู่ ให้ใช้เงื่อนไขต่อท้ายในใน SQL เป็น WHERE (student.ordinal mod 2 = 0)    และเปลี่ยนเป็น mod 2 = 1 สำหรับเลขคี่ครับ
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: pirin

29 มิ.ย. 63 , 13:37:33
ตอบกลับ #2

pirin

ขอบคุณครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5