ขนาดตัวอักษารหน้ารายงานเปลี่ยนเมื่อไปเปิดทำในเครื่องอื่น

31 ก.ค. 63 , 13:37:13
อ่าน 539 ครั้ง
ผมใช้ฟอน อังซะนะนิว เหมือนกกันครับ แต่พอไปเปิดทำใรเครื่องอื่น หน้ารายงานจะเปลี่ยนขนาดฟอร์นใหญ่ขึ้น ตอลอดเลยครับ ทำให้พิมหน้ารายงานไม่ได้

31 ก.ค. 63 , 14:30:03
ตอบกลับ #1

PNR

แนะนำฟ้อนต่างประเทศที่เป็นสากล ดีกว่าครับเช่น Arial , Tahoma , Calibri , Verdana , Lucida , sans serif เป็นต้น
ผมก็เคยใช้ฟ้อนไทย เจอปัญหาพวกนี้ตลอด ปัจจุบันเลยใช้ฟ้อนตามข้างบนแทนครับ มันเป็นฟ้อนที่ติดมากับวินโดร์ไม่ต้องลงเพิ่ม
เพราะบางเครื่องก็ไม่ได้กำหนด Location Thai ไว้ปัญหาก็จะเกิดได้เหมือนกัน
Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: ชุติพนธ์ มหาทรัพย์

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5