access2003 ขึ้นตามภาพ ลงprogram ใหม่ไม่หาย แก้อย่างไรครับ

21 ส.ค. 63 , 20:54:44
อ่าน 667 ครั้ง

Krathok-man

access2003  ขึ้นตามภาพ ลงprogram ใหม่ไม่หาย  แก้อย่างไรครับ

22 ส.ค. 63 , 15:06:13
ตอบกลับ #1

สันติสุข

ถ้าโปรแกรมสามารถรันที่เครื่องได้โดยไม่มีปัญหา ก็อาจเป็นไปได้ว่า ใน VBA Editor ที่เมนู Tools - References... บางตัวที่ทำเครื่องหมายเลือกไว้ แต่ปรากฏข้อความว่า Missing แปลว่า library ตัวนั้นหายไป ก็ต้องดูอีกทีว่าตัวไหนหาย ไปก็อปปี้จากเครื่องอื่นมาลง หรือต้องติดตั้งตัว library นั้นใหม่หรือไม่

หรือ registry ของวินโดว์ในส่วนของ Access อาจจะเสีย  หรือไฟล์ที่ Access ใช้บางตัวอาจจะเสียก็ได้ครับ บอกยากเหมือนกัน
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Krathok-man

24 ส.ค. 63 , 10:23:00
ตอบกลับ #2

SakDa

มันขึ้นข้อผิดพลาดทั้งหมายเมื่อก่อนไม่รู้ ตอนนี้ขอติดตั้งเฉพาะแอคเซสอย่างเดียวครับ ต้องทำช้อตคัตไว้หน้าจอเลย...ขึ้นข้อความแปลกๆ ลงใหม่จบ แล้วฝังแอคเซสและอันอื่นๆ ที่น่าจะเชื่อมกันของโปรแกรมไมโครซอฟท์ เรียกใช้จากในพีซี ครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Krathok-man

24 ส.ค. 63 , 14:50:47
ตอบกลับ #3

สันติสุข

แก้ไขข้อความครับ พิมพ์ตกไปตัว

ถ้าโปรแกรมสามารถรันที่เครื่องอื่นได้
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

25 ส.ค. 63 , 19:47:34
ตอบกลับ #4

Krathok-man

มัน  Run ที่เครื่องอื่นได้ , ผมแก้ไม่ตก  สุดท้าย เลยเถิดถึงกับต้องลง Windows ใหม่ ถึงหาย

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5