มีวิธีนำแผนที่จาก google มาใส่ใน report ได้ไหมคะ

09 ก.ย. 63 , 10:07:03
อ่าน 563 ครั้ง

MAKI

คือเราสร้าง จุดของตัวเอง ใน google map แล้วดึงมาลงบนฟรอม ให้แสดงไว้ดูเฉย
อยากจะเอา google map นั้นไปไว้ใน report

10 ก.ย. 63 , 10:58:58
ตอบกลับ #1

PNR

: มีวิธีนำแผนที่จาก google มาใส่ใน report ได้ไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ย. 63 , 10:58:58 »
คือเราสร้าง จุดของตัวเอง ใน google map แล้วดึงมาลงบนฟรอม ให้แสดงไว้ดูเฉย
อยากจะเอา google map นั้นไปไว้ใน report

อาจจะใช้การ Snapshot  หรือ Print Screen ไปแสดงในรายงาน หรือ อาจจะใช้วิธีอื่นๆ ต้องดูก่อนว่าสร้างฟอร์มไว้แบบไหน
ถ้ามีตัวอย่างที่ทำไว้แล้ว สามารถเพิ่มเติมไปแสดงในรายงานให้ได้ครับ
Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: MAKI

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5