คีย์ข้อมูลในฟอร์มแล้วกดปุ่ม Save ให้ textbox แสดงค่าว่างค่ะ

24 ก.ย. 63 , 10:02:30
อ่าน 735 ครั้ง

oraaoi

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

รบกวนสอบถามค่ะ ถ้าหลังจากคีย์ข้อมูลครบหมดทุกช่องแล้ว  หลังจากนั้นกดปุ่ม Save อยากจะให้ทุก Textbox ที่รับค่านั้นแสดงเป็นช่องว่างสำหรับรับคีย์ข้อมูลของคนต่อไป และไม่สามารถคลิกย้อนกลับไปดูข้อมูลที่คีย์ไปก่อนหน้านั้นได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

24 ก.ย. 63 , 10:13:58
ตอบกลับ #1

สันติสุข

กำหนด Data Entry property ของฟอร์มให้เป็น Yes แล้วที่ปุ่ม Save ให้เพิ่มโค้ด Me.Requery ต่อท้ายโค้ดที่คุณมีอยู่ก่อนแล้วครับ
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: oraaoi

24 ก.ย. 63 , 10:21:37
ตอบกลับ #2

oraaoi

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

ทำตามที่แนะนำมา ได้เรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5