สอบถามการสั่งพริ้นครับ สามารถตั้งค่าให้สั่งพริ้นได้ครั้งเดียว ทำได้ไหมครับ??

20 ต.ค. 63 , 11:32:02
อ่าน 614 ครั้ง

pattan0013

สอบถามการสั่งพริ้นครับ ว่าสามารถตั้งค่าให้สั่งพริ้นได้ครั้งเดียว ทำได้ไหมครับ??

ขอบคุณครับ

20 ต.ค. 63 , 17:57:40
ตอบกลับ #1

OddyWriter

ได้ครับ
เพิ่มฟิลด์ Printed แล้วกำหนด DataType เป็น Yes/No

เริ่มแรกให้กำหนด Default ของฟิลด์นี้เป็น No

เมื่อสั่งพิมพ์ก็ให้เปลี่ยนฟิลด์นี้เป็น Yes

คำสั่งในการสั่งพิมพ์ให้มีเงื่อนไขว่า ถ้าฟิลด์นี้เป็น Yes ไม่ให้พิมพ์
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: pattan0013

21 ต.ค. 63 , 09:07:09
ตอบกลับ #2

pattan0013

ได้ครับ
เพิ่มฟิลด์ Printed แล้วกำหนด DataType เป็น Yes/No

เริ่มแรกให้กำหนด Default ของฟิลด์นี้เป็น No

เมื่อสั่งพิมพ์ก็ให้เปลี่ยนฟิลด์นี้เป็น Yes

คำสั่งในการสั่งพิมพ์ให้มีเงื่อนไขว่า ถ้าฟิลด์นี้เป็น Yes ไม่ให้พิมพ์

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมลองดูครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5