จะทำไงดีหากมีความจำเป็นต้องใช้ access รุ่นเก่า ๆ (ใช้กับ Window 95)

10 ก.พ. 61 , 21:04:57
อ่าน 1130 ครั้ง

bgfc

เป็นโปรแกรมเก่ามากใช้ ms.access รุ่นเก่า ๆ เป็น database  (*.MDB)  ไม่สามารถใช้ ms.access รุ่นใหม่ ๆ เปิดได้  พอมีทางใดแก้ปัญหาบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

11 ก.พ. 61 , 09:45:31
ตอบกลับ #1

Un

ก็แปลงได้นะครับ แต่จะมีบางคำสั่งที่มันหายไป ก็ดูเป็นคำสั่งๆ ไปครับ
ตอนมันแจ้ง Error ก็แก้ไขซะ ผมแก้ของผมหมดก็ใช้ได้อะ ไม่เห็นมีปัญหา

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: bgfc

11 ก.พ. 61 , 11:07:17
ตอบกลับ #2

OddyWriter

อย่าลืมทำสำเนาเก็บไว้ก่อนนะครับ เผื่อไฟล์มีปัญหา จะได้มีสำรองเก็บไว้
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: bgfc

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5