จะมีวิธีให้หน้าฟอร์มยังคง Maximize อยู่ ไม่ว่าเม้าส์จะไปขยับ Title Bar

11 ก.พ. 64 , 13:39:38
อ่าน 558 ครั้ง

Eik Q Sang

รบกวนสอบถามครับ คือ ในฟอร์มมีโค้ด Maximize เวลาเปิดฟอร์มขึ้นมา พอเอาเม้าส์ไปขยับ Title Bar พบว่า หน้าจอย่อลง
จะทำอย่างไรครับที่จะให้ฟอร์มไม่ย่อขนาดลง ผมอยากให้เต็มหน้าจอ ไม่ว่าเม้าส์จะไปขยับ Title Bar ก็อยากให้ฟอร์มยัง Maximize อยู่ครับ
ขอบคุณมากครับผม

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Jieng2021

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

There are no comments for this topic. Do you want to be the first?

Sitemap 1 2 3 4 5