ถามเรื่อง คำสั่ง Print ถ้าจะระบุจำนวน tag ที่ต้องการพิมพ์

12 ก.พ. 64 , 19:54:48
อ่าน 590 ครั้ง

KobKeePinTouch

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

รบกวนถามผู้รู้ค่ะ คือว่าได้สร้าง ฟอร์มสำหรับสั่งพิมพ์ tag ขึ้นมา แล้วต้องการให้สั่งพิมพ์โดยเลือก No.Tag และกำหนด จำนวน Tag ที่ต้องการพิมพ์ได้
ต้องเขียนคำสั่งยังไงคะ ???? ขอบคุณค่ะ

12 ก.พ. 64 , 21:14:15
ตอบกลับ #1

UnKnown

"จำนวน Tag ที่ต้องการพิมพ์" นี่คือจำนวนสำเนาเช่นต้องการให้ปริ้น No.Tag-01 จำนวน 5ชุดใช่หรือไม่ครับถ้าใช่ก็แทรกโค้ดตามตัวอย่างครับ

โค๊ด: [Select]
   Dim stDocName As String
   Dim I As Integer

For I = N + 1 To Me.tagg     'me.tagg = กล่องจำนวน

'คำสั่งปริ้น
        stDocName = "ชื่อ report"
        DoCmd.OpenReport stDocName, acNormal

Next

:ninja:     ลองคิด,ลองทำแนวคนไม่เก่งแอคเซส
หมายเหตุ เพื่อความปลอดภัยโปรดสำรองข้อมูลใว้ก่อนการแก้ไข

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5