ไม่สามารถ Update ข้อมูลที่เป็น Table ได้

27 มี.ค. 64 , 14:21:13
อ่าน 662 ครั้ง

nawahovvp

ลองหัดเล่นแบบผู้ศึกษามือใหม่ ผมมีข้อมูลที่เป็น Queries ที่สร้างเปรียบเทียบค่าความต่างเช่นผลรวมของสินค้า ระหว่างข้อมูล 2 Table แล้ว แล้วจะเอาข้อมูลอีก Table มาชนข้อมูลที่เป็น Queries นี้ ก็จะเป็น ข้อมูลอีก Queries นึง พอเสร็จแล้ว จะแก้ไขข้อมูล ในฝั่ง Table มันไม่สามารถแก้ไขแล้ว แม้ตั้ง Recordset Type:Dynaset (Inconsistent Updates) ขอรบกวนอาจารย์ด้วยครับ ผมมือใหม่หากถามไรผิดไปขออภัยด้วยครับ ศึกษาแบบ ลูกทุ่งจริงๆ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: kitisak

29 มี.ค. 64 , 17:06:00
ตอบกลับ #1

OddyWriter

: ไม่สามารถ Update ข้อมูลที่เป็น Table ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มี.ค. 64 , 17:06:00 »
อ่านกระทู้นี้ วนไป 2 วันแล้ว ไม่เข้าใจครับ

ส่งไฟล์มาเถอะ เดี๋ยวคนแถวนี้เขาก็ตอบให้ครับ

คลิกที่ตัวเลือกเพิ่มเติมข้างล่าง มันแนบไฟล์ได้ครับ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5