ให้ข้อมูลฟอร์มย่อยเปลี่ยนไปตามฟอร์มหลัก

02 เม.ย. 64 , 15:30:53
อ่าน 679 ครั้ง

nawahovvp

ผมต้องการ คลิ๊กตรงฟอร์ม ข้อมูล Select คลิ๊กถูกแล้วให้ ข้อมูลในฟอร์มย่อย complete เป็นติ๊กถูกตาม ถ้า ติ๊กออก ฟอร์มย่อยก็เปลี่ยนตาม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

03 เม.ย. 64 , 11:21:43
ตอบกลับ #1

UnKnown

จากไฟล์ จขกท ตัวฟอร์มย่อยจะดึงข้อมูลที่มีอยู่แล้วมาแสดง(Datasheet View)แล้วตัวฟอร์มหลักจะสั่งกรองให้เหลือ"เลขที่ใบเบิก"ที่ต้องการดู,แก้ไขเท่านั้น
โจทย์ ฟอร์มหลักจะเขียนคำสั่งอย่างไรให้แก้ไขฟิวล์ "complete" ในทุกเรคคอร์ดที่มี "เลขที่ใบเบิก" เดียวกัน :question:
คำตอบ อยู่โพสต์ถัดไป :smile:

ปล.ชื่อฟิวล์,ชื่อ....ที่ใช้ภาษาไทยแก้เป็นภาษาอังกฤษก่อนจะเกิดปัญหาในอนาคตนะครับ
ตย.ชื่อฟอร์มย่อย me.¿ÍÃìÁÂèÍÂ_RssmNew_filter เวลาเรียกใช้บน VBA
:ninja:     ลองคิด,ลองทำแนวคนไม่เก่งแอคเซส
หมายเหตุ เพื่อความปลอดภัยโปรดสำรองข้อมูลใว้ก่อนการแก้ไข

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: pirin

03 เม.ย. 64 , 18:32:25
ตอบกลับ #2

UnKnown

คำตอบ
โค๊ด: [Select]
Private Sub Select_AfterUpdate()
    CurrentDb.Execute "UPDATE RssmNew_filter SET complete = " & Me.Select & " WHERE เลขที่ใบเบิก = '" & Me.IDNumber & "'", dbFailOnError
    Me.Recalc
End Sub

ขอบคุณวิธีทำจากโพสต์ของ อ.สันติสุข ครับ :love:
: Update ข้อมูล หลาย Record พร้อมกัน
> ขอสอบถามเรื่องการอัพเดทข้อมูลครับ

เลขที่ใบเบิก ใน VBA ก็อบมาใส่เว็บ = àÅ¢·ÕèãºàºÔ¡ ก็อบจากเว็บกลับไปวางใน VBA โดยไม่แก้ก่อนจะเป็น ????????????  :ouch:
:ninja:     ลองคิด,ลองทำแนวคนไม่เก่งแอคเซส
หมายเหตุ เพื่อความปลอดภัยโปรดสำรองข้อมูลใว้ก่อนการแก้ไข

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: nawahovvp

05 เม.ย. 64 , 13:52:41
ตอบกลับ #3

nawahovvp

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: SakDa

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5