ถ้าสร้างใบกำกับภาษีอย่างง่าย ไม่ต้องมีคิวรี่ก็ได้ใช่มั๊ยคะ

20 เม.ย. 64 , 11:37:32
อ่าน 795 ครั้ง

I love movies

กำลังศึกษา โดยเริ่มจาก 0 ตอนนี้พอเข้าบ้างเล็กน้อย เเละอยากถามตามหัวข้อค่ะ

20 เม.ย. 64 , 15:39:11
ตอบกลับ #1

UnKnown

อ้างถึง
สร้างใบกำกับภาษีอย่างง่าย
สร้างตารางรายชื่อลูกค้า,รายการสินค้า,รายการบิล-ใบกำกับภาษี
สร้างหน้าฟอร์มเพื่อออกใบกำกับภาษี
สร้างรีพอร์ทเพื่อพิมพ์ออกมา

อ้างถึง
ไม่ต้องมีคิวรี่ก็ได้ใช่มั๊ยคะ
ไม่มีคิวรีนอกแต่มาทำคิวรี่ในตัวหน้าฟอร์มหรือรีพอร์ทได้ครับ

กำลังศึกษา โดยเริ่มจาก 0 ตอนนี้พอเข้าบ้างเล็กน้อย
ศึกษาแนวทางจากอาจารย์ Access-Creator ดูครับ https://youtube.com/playlist?list=PLwzcDwbNPuZdgYg19uxwlMcPan10_-AEo
(รายการคลิปสอนผมจัดชุดขึ้นมาเองนะครับ อาจารย์มีคลิปอื่นให้ศึกษาทำความเข้าใจอีกเยอะครับ)
:ninja:     ลองคิด,ลองทำแนวคนไม่เก่งแอคเซส
หมายเหตุ เพื่อความปลอดภัยโปรดสำรองข้อมูลใว้ก่อนการแก้ไข

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: I love movies

21 เม.ย. 64 , 21:31:22
ตอบกลับ #2

I love movies

ขอบคุณมากๆค่ะ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5