สอบถามกล่องเครื่องมือคำสั่งผสมครับ

02 ธ.ค. 63 , 16:36:51
อ่าน 1713 ครั้ง

Pubg Mobile

• สมาชิกไท.Access

ทำตัวช่วยสร้างจากตาราง A.  มาใส่ form B.   แล้วผมสร้างปุ่มตัวเลือกไว้ ถ้าคลิ๊กกล่องคำสั่งผสมที่ 1 ก้จะ mark จุดแรก ถ้าคลิ๊ก 2 ก็จะ mark จุด2 ถัดมา ต้องใช้คำสั่งหรือสูตรอะไรครับ :cry:

03 ธ.ค. 63 , 12:03:30
ตอบกลับ #1

PNR

: สอบถามกล่องเครื่องมือคำสั่งผสมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ธ.ค. 63 , 12:03:30 »
ใช้การสร้างเงือนไข เอาได้ไหมเช่น
สมมุติคอมโบชื่อ comboname และ Option ชื่อ Opt1 ถึง 4

Private Sub ComboName_AfterUpdate()
If Me.ComboName.Value = 1 Then
Me.Opt1 = True
ElseIf Me.ComboName.Value = 2 Then
Me.Opt2 = True
ElseIf Me.ComboName.Value = 3 Then
Me.Opt3 = True
ElseIf Me.ComboName.Value = 4 Then
Me.Opt4 = True
End If
End Sub
Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: SakDa, Pubg Mobile

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5