สอบถาม Access สามารถใส่รูปภาพ .TIF ใน Report หรือเรียกแสดงขึ้น Form ได้ไหมครับ

24 มิ.ย. 64 , 15:10:54
อ่าน 656 ครั้ง

patipat

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

สอบถาม Access สามารถใส่รูปภาพ .TIF ใน Report  หรือเรียก แสดงขึ้นมาได้ไหมครับ

สร้างฟอร์ม แล้ว เลือก ไฟล์ .TIF มาแสดง สามารถทำได้ไหมครับ

แต่ถ้าเป็น .png . jpg สามารถทำได้ครับ

24 มิ.ย. 64 , 15:33:15
ตอบกลับ #1

OddyWriter

ได้ครับ ยืนยัน

รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: patipat

24 มิ.ย. 64 , 16:07:30
ตอบกลับ #2

Niky@cm5

เปลืองหน่วยความจำมากเลยครับถ้าใช้ไฟล์รูปขนาดใหญ่ การประมวลผลก็จะช้าลงตาม ต้องแลกกันครับ

24 มิ.ย. 64 , 16:12:23
ตอบกลับ #3

patipat

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

ได้ครับ ยืนยัน

สอบถามเพิ่มเติมครับ ขอวิธี Import หรือ ตัวอย่าง Access ได้ไหมครับ

24 มิ.ย. 64 , 16:19:35
ตอบกลับ #4

OddyWriter

1. ใส่ Image Control
2. กำหนด Picture เป็นชื่อรูป

รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5