ปริ้นข้อมูลด้วยการจับ ID ที่แสดงอยู่ แต่มัน Error บน Subform

03 ส.ค. 64 , 10:27:01
อ่าน 479 ครั้ง

001Jetnipit

สวัสดีครับ Form ผมเป็น continuous form ที่เป็น Sub form ใน Navigation form โค้ดนี้ผมใช้กับ form เดี่ยวๆ ไม่เกิด Error อะไรครับ แต่พอใช้กับ Navigation form มันขึ้น Error แแบบนี้รบกวนช่วยดูให้ทีครับ

์Navigation form

เมื่อกด ปริ้น

ใน Sub ค้นหาผมก็อิง Form แบบนี้ก็ไม่มีปัญหา แต่พอใช้กับปริ้นก็เกิด Error

03 ส.ค. 64 , 10:59:50
ตอบกลับ #1

PNR

โค้ดผิดครับ
แก้เป็น

Set rsc = Forms!......................Form.RecordsetClone
Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: 001Jetnipit

03 ส.ค. 64 , 11:07:45
ตอบกลับ #2

001Jetnipit

โค้ดผิดครับ
แก้เป็น

Set rsc = Forms!......................Form.RecordsetClone

ขอบคุณครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5