ต้องการให้ Checkbox โชว์คือคนที่เช็คล่าสุดเท่านั้นไม่เรียงตาม ID

05 ส.ค. 64 , 14:57:11
อ่าน 526 ครั้ง

001Jetnipit

คือผมมีฟอร์ม ที่มี Checkbox แต่เวลาติ๊กมันจะเรียงตาม ID ลงใน Query ที่เก็บ ไม่ทราบว่ามันพอจะมีวิธีที่จะทำให้ Checkbox มันเรียงค่าตามค่าที่เีราติ๊กล่าสุดไหมครับ

05 ส.ค. 64 , 15:52:25
ตอบกลับ #1

PNR

ที่คิวรี่ ให้ดึงฟิลล์ไอดี เข้ามาด้วย แต่ให้กดติ๊กถูกออกไปเพื่อไม่ให้แสดงบนฟอร์ม
และให้เรียงลำดับจากน้อยไปหามาก ที่ฟิลล์ ID นี้
Time to stop for me  :dizzy:

05 ส.ค. 64 , 15:56:29
ตอบกลับ #2

001Jetnipit

ที่คิวรี่ ให้ดึงฟิลล์ไอดี เข้ามาด้วย แต่ให้กดติ๊กถูกออกไปเพื่อไม่ให้แสดงบนฟอร์ม
และให้เรียงลำดับจากน้อยไปหามาก ที่ฟิลล์ ID นี้

คือมันเรียงตาม ID น้อยไปหามากอยู่ครับตอนนี้ ผมต้องการให้มันเรียงตามที่เราติ๊กล่าสุดครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5