ขอคำสั่งให้ยกเลิกการกดปุ่ม Esc ที่คีย์บอร์ดหน่อยค่ะ

12 ส.ค. 64 , 10:38:57
อ่าน 924 ครั้ง

มาลี

สวัสดีค่ะอาจารย์ทุกท่าน

ตอนนี้หนูมีปัญหากับการที่ผู้ใช้เผลอไปกดปุ่ม Esc ที่คีย์บอร์ดขณะที่ยังกรอกข้อมูลไม่เสร็จ
ทำให้ต้องเสียเวลากรอกข้อมูลกันใหม่
หนูจึงอยากได้คำสั่งว่า ขณะที่เริ่มกรอกข้อมูลแล้วแต่ยังไม่ครบถ้วน
แล้วผู้ใช้เกิดเผลอไปกดปุ่ม Esc ก็ให้มันไม่มีผลใดๆค่ะ
หากตั้งใจจะยกเลิกการทำงานก็ให้คลิกที่ปุ่ม [ยกเลิก] ที่เราเตรียมไว้ให้เท่านั้นค่ะ

ขอบคุณนะคะ

12 ส.ค. 64 , 11:43:13
ตอบกลับ #1

OddyWriter

รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: มาลี

12 ส.ค. 64 , 12:46:27
ตอบกลับ #2

มาลี

เย้.... :shout:
สำเร็จแล้ว ขอบคุณมากค่ะอาจารย์

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: pirin

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5