ถ้าต้องการ Requery หลังเปลี่ยน record ต้องใส่ใน Event ตัวไหน

31 ส.ค. 64 , 16:14:21
อ่าน 506 ครั้ง

Pongsak

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

ต้องการ Requery ใน ComboBox ทุกครั้งที่เปลี่ยน Records ต้องใส่ใน Event ตัวไหนใน Form ครับ

01 ก.ย. 64 , 09:21:31
ตอบกลับ #1

PNR

ต้องการ Requery ใน ComboBox ทุกครั้งที่เปลี่ยน Records ต้องใส่ใน Event ตัวไหนใน Form ครับ

ท่านกดเปลี่ยน Record ตรงไหน ก็ใส่โค้ดตรงนั้นได้เลยครับ

ถ้าท่านสร้างปุ่มสำหรับเปลี่ยน Record ขึ้นมาก็ใช้แบบนี้ได้เลย
สมมุติปุ่มชื่อ BtnNext
โค๊ด: [Select]
Private Sub Btn_Next_Click()
DoCmd.GoToRecord , , acNext
Me.ComboboxName.Requery
End Sub

สามารถ ใช้ได้หลายแบบนะครับ ลองนำไปปรับใช้ดูครับ

DoCmd.GoToRecord , , acNewRec  ไปยัง Record ใหม่
DoCmd.GoToRecord , ,acFirst ไปยัง Record แรก
DoCmd.GoToRecord , , acLast ไปยัง Record สุดท้าย
DoCmd.GoToRecord , , acNext ไปยัง Record ถัดไป
DoCmd.GoToRecord , ,acPrevious ไปยัง Record ก่อนหน้า

Time to stop for me  :dizzy:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Pongsak

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5