Report แสดงผลไม่ครบ แสดงเฉพาะหน้าเลขคี่

25 ก.ย. 64 , 09:41:54
อ่าน 685 ครั้ง

niracha

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถามนะคะ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรก หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะ
เวลากดแสดงผลใน View >> Report view ข้อมูลที่กรอกแสดงครบทุกส่วน แต่พอแสดงผลในโหมด view >> print preview แสดงผลเฉพาะหน้าเลขคี่ ส่วนหน้าเลขคู่นั้นขึ้นตารางเพียงบางส่วน เกิดจากสาเหตุใดคะ
แนบภาพประกอบค่ะ

25 ก.ย. 64 , 10:42:32
ตอบกลับ #1

OddyWriter

: Report แสดงผลไม่ครบ แสดงเฉพาะหน้าเลขคี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ย. 64 , 10:42:32 »
ตอนนี้ขนาดรายงานเกินหน้ากระดาษครับ
1. ให้เปิดรายงานในมุมมองออกแบบ จะเห็นว่าที่มุมบนด้านซ้ายของรายงานมีสีเขียวเล็กๆ ปรากฏอยู่
2. ให้ปรับขนาดเอกสารให้แคบลงมาหน่อย ปรับไปจนกว่ามุมเขียวจะหายไป
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: niracha

25 ก.ย. 64 , 11:02:49
ตอบกลับ #2

niracha

: Report แสดงผลไม่ครบ แสดงเฉพาะหน้าเลขคี่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ย. 64 , 11:02:49 »
ไม่สามารถขยับแถบเลื่อนได้ เกิดจากอะไรเหรอคคะ รบกวนด้วยนะคะพยายามแก้มาตั้งแต่เมื่อคืนแล้วทำไม่ได้

25 ก.ย. 64 , 11:11:07
ตอบกลับ #3

OddyWriter

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ย. 64 , 11:11:07 »
ไฟล์ผมทำเป็นตัวอย่างเรื่องมุมเขียวเฉยๆ ครับ
สาเหตุที่คุณขยับขอบกระดาษด้านขวาไม่ได้เพราะพวก Text Box กับ Line มันเต็มพื้นที่ครับ

คุณต้องปรับขนาด Text Box กับ Line ให้แคบแล้วถึงขยับกรอบด้านขวาได้

หรืออีกวิธี เปลี่ยนหน้ากระดาษจากแนวตั้งเป็นแนวนอนครับ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: niracha

25 ก.ย. 64 , 11:41:38
ตอบกลับ #4

niracha

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ย. 64 , 11:41:38 »
ตอนนี้สามารถแก้ไขได้แล้ว ขอบคุณมาก ๆ นะคะ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5