อยากทราบว่าการทำรายงานแบบตัวหนังสือยกแบบนี้ทำได้หรือไม่ใน report access

08 ต.ค. 64 , 17:45:05
อ่าน 560 ครั้ง

Niky@cm5

:smile:  พอดีผมมี โปรเจ๊กทำโปรแกรมบัญชีเงินเดือน กำลังหาข้อมูลการออกรายงานแต่เจอปัญหาตัวหนังสือยกเนี่ยครับไม่ทราบว่ามันทำได้หรือเปล่า

08 ต.ค. 64 , 20:10:02
ตอบกลับ #1

OddyWriter

มันต้องแยก Text Box เป็นคนละชิ้นกันครับ ขึ้นอยู่กับการออกแบบฐานข้อมูล และเงื่อนไขของตัวยกด้วยครับ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Niky@cm5

08 ต.ค. 64 , 20:19:51
ตอบกลับ #2

Niky@cm5

โอเครครับทำได้หละครับ ผมแยก text box ออกมาต่างหาก แล้วทำการใส่เงื่อนไข ใน textbox  โดยเงื่อนไขอิงจาก field ที่เราอ้าง ว่าจะให้ปรากกฎตัวอักษร หรือ เป็นว่างเปล่า

08 ต.ค. 64 , 20:25:07
ตอบกลับ #3

Niky@cm5

ขอบคุณครับ

08 ต.ค. 64 , 20:55:45
ตอบกลับ #4

OddyWriter

เยี่ยมครับ :nice day:
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Niky@cm5

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5