การแสดงผล ของ ตัวอักษรไม่เหมือนกันเมื่่อเปิดคนละเครื่อง

20 ต.ค. 64 , 11:47:21
อ่าน 532 ครั้ง

วรากร เจียนสันเทียะ

• สมาชิกไท.Access

ผมเอาเครื่องไปอัพเดทมาคับเดิมใช้ วินโดว์ 7 และก็เอาไปอัพทั้งวินโดว์และโปรแกรม
ไฟล์รูปเครื่องที่ปกติ

เครื่องผม

20 ต.ค. 64 , 11:56:27
ตอบกลับ #1

OddyWriter

ไม่มีฟอนต์ของเครื่องเดิมในอีกเครื่องครับ ลองเปิด Word แล้วเลือก Font ดูครับ จะเห็นว่าฟอนต์ 2 เครื่องไม่ตรงกัน
เกิดจากเครื่องอาจจะยัง Load Font ไม่เสร็จ หรือไม่ก็ลงภาษาไทยไม่สมบูรณ์

รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

20 ต.ค. 64 , 12:59:59
ตอบกลับ #2

วรากร เจียนสันเทียะ

• สมาชิกไท.Access

แล้วมีวิธีแก้ยังไงครับผม

20 ต.ค. 64 , 13:16:06
ตอบกลับ #3

OddyWriter

ก็ติดตั้ง Font ให้ครบ หรือตั้งค่าภาษาให้ครบ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5