การใช้ Nas synology เป็นที่เก็บ Database Access

08 ธ.ค. 65 , 09:35:27
อ่าน 378 ครั้ง

prajak

มีท่านไหนใช้ Nas synology เป็นตัวเก็บ database ของ access อยู่บ้างครับ รบกวนขอไอเดียและแนะนำหน่อยครับ แล้วถ้ากรณีต้องการใช้งาน access จากข้างนอกเราต้องทำ open vpn ที่ตัว NAS ใช่ไหมครับ พอดีอยากใช้งานโปรแกรม Access จากทุกที่ไม่ว่าจะเป็นข้างในหรือข้างนอกบริษัทเพื่อความสะดวก รบกวนด้วยนะครับ

09 ธ.ค. 65 , 10:46:42
ตอบกลับ #1

UnKnown

: การใช้ Nas synology เป็นที่เก็บ Database Access
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ธ.ค. 65 , 10:46:42 »
ใช้ Nas synology เป็นตัวเก็บ database ของ access แนวเหมือนเป็น BackEnd ส่วนวิธีเชื่อมต่อ VPN ตามคลิบก็แนะนำให้ใช้ OpenVPN ลองตั้งค่าใช้งานดูครับ

:ninja:     ลองคิด,ลองทำแนวคนไม่เก่งแอคเซส
หมายเหตุ เพื่อความปลอดภัยโปรดสำรองข้อมูลใว้ก่อนการแก้ไข

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: prajak, sjs

09 ธ.ค. 65 , 14:52:31
ตอบกลับ #2

prajak

: การใช้ Nas synology เป็นที่เก็บ Database Access
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ธ.ค. 65 , 14:52:31 »
ใช้ Nas synology เป็นตัวเก็บ database ของ access แนวเหมือนเป็น BackEnd ส่วนวิธีเชื่อมต่อ VPN ตามคลิบก็แนะนำให้ใช้ OpenVPN ลองตั้งค่าใช้งานดูครับ

ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวลองทำดูก่อน ได้เรื่องยังไงจะมาอัพเดทครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: sjs

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5