รบกวนขอความช่วยเหลือ สอบถามเวลาปริ้นไม่ไห้มีพื้นหลังรูปภาพ

25 พ.ค. 66 , 11:54:46
อ่าน 259 ครั้ง

thekaihuo

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

รบกวนสอบถามเวลาปริ้นทำยังไงไม่ไห้มีพื้นหลังรูปภาพ
ทั้งๆที่รูปไม่มีพื้นหลัง แต่เวลาปริ้นออกมากลับมีพื้นหลัง

25 พ.ค. 66 , 12:47:46
ตอบกลับ #1

Un

ถ้าหมายถึง ตรงลายเซน ให้โปร่งใส ทำไม่ได้ครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: thekaihuo

25 พ.ค. 66 , 12:52:54
ตอบกลับ #2

thekaihuo

ขอบคุณครับ

25 พ.ค. 66 , 13:07:47
ตอบกลับ #3

thekaihuo

รบกวน เราจะใส้ภาพที่เป็น Logo ลายเซ็นไม่ได้เลยใช้ไหมครับ
เพราะลงใส่แล้วจะมีพื้นหลังตลอดแม้ เป็นภาพที่ไม่มีพื้นหลัง
หรือมีวิธีใดบ้างที่ ลงลายเว็นได้เลย

25 พ.ค. 66 , 14:04:38
ตอบกลับ #4
ถ้าถมพื้นหลังเป็นสีขาวเลยได้ไหมครับ หรือว่ามันจะไปบังข้อมูลในฟอร์มส่วนอื่น
ลองใช้ photoshop สร้างฟอร์มพื้นหลังเป็น Transparent วางลายเซ็นต์แล้วตัดพื้นหลังสีขาวออก
แล้ว save as เป็น gif/tiff ดูครับน่าจะได้

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: thekaihuo

25 พ.ค. 66 , 14:57:37
ตอบกลับ #5

thekaihuo

ขอบคุณครับ

26 พ.ค. 66 , 09:51:28
ตอบกลับ #6

Un

ถ้าถมพื้นหลังเป็นสีขาวเลยได้ไหมครับ หรือว่ามันจะไปบังข้อมูลในฟอร์มส่วนอื่น
ลองใช้ photoshop สร้างฟอร์มพื้นหลังเป็น Transparent วางลายเซ็นต์แล้วตัดพื้นหลังสีขาวออก
แล้ว save as เป็น gif/tiff ดูครับน่าจะได้
ผมลองหลายครั้งแล้ว ไม่ได้ครับ ถ้ามีทางอื่น ช่วยชี้แนะด้วยครับ

26 พ.ค. 66 , 09:53:06
ตอบกลับ #7

Un

รบกวน เราจะใส้ภาพที่เป็น Logo ลายเซ็นไม่ได้เลยใช้ไหมครับ
เพราะลงใส่แล้วจะมีพื้นหลังตลอดแม้ เป็นภาพที่ไม่มีพื้นหลัง
หรือมีวิธีใดบ้างที่ ลงลายเว็นได้เลย
ปกติที่ผมทำ ผมเอาลายเซนไปไว้ที่พื้นที่สีขาวครับ
หรือถ้าอยากได้สีอื่น ก็ต้องทำพื้นหลังลายเซนเป็นสีนั้นด้วย

27 พ.ค. 66 , 11:16:54
ตอบกลับ #8

OddyWriter

1. ต้องใช้รูป PNG ที่ทำพื้นหลังเป็น Transparent
2. กำหนด Background เป็น Transparent

รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Un

29 พ.ค. 66 , 13:26:22
ตอบกลับ #9

Un

1. ต้องใช้รูป PNG ที่ทำพื้นหลังเป็น Transparent
2. กำหนด Background เป็น Transparent
ได้จริงๆ ด้วยครับ ขอบคุณครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5