ช่วยอธิบาย ความหมาย query แบบนี้ หน่อยครับ

12 มี.ค. 61 , 16:30:41
อ่าน 1733 ครั้ง

ekarat

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

:prettiness:ผมไม่รู้ เห็นมันซับซ้อน หลายต่อมากเลย งง... ทำใจยอมรับไม่ได้ พยายามทำใจอยู่ครับ เพื่อนๆ ช่วยอธิบายความหมายของ query นี้ หน่อยครับ

12 มี.ค. 61 , 23:42:42
ตอบกลับ #1

pizza_p

> ช่วยอธิบาย ความหมาย query แบบนี้ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มี.ค. 61 , 23:42:42 »
Query จะแสดงข้อมูล record จากตาราง SMBsuccessTable1 ออกมาทุก record ยกเว้นที่เป็นค่า null ใน 3 ฟิดล์ (ที่มีเงื่อนไขว่า Is Not Null ในภาพ) และจะแสดงข้อมูลในตาราง SMBsuccessOut ออกมาเฉพาะ record ที่มีฟิลด์ 4 ฟิลด์ที่ลูกศรชี้อยู่นั้นตรงกันกับข้อมูลฟิลด์ในตาราง SMBsuccessTable1 เท่านั้น เช่นเดียวกับตาราง SMBsuccessMain ที่จะแสดงข้อมูลเฉพาะ record ที่มีข้อมูลในฟิลด์ 5 ฟิลด์ตามลูกศรชี้ที่ตรงกันกับตาราง SMBsuccessTable1 เช่นกัน

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5