กรองข้อมูล filter 3 เงื่อนไข criterias on form บนฟอร์ม แสดงข้อมูลใน sub-form

26 ก.ค. 66 , 10:46:59
อ่าน 245 ครั้ง

SakDa

มีโค้ดของ PRN ผมเอาใส่ใน module มาด้วยครับ แต่ของผมคือคลิกเลือกมาตามลำดับของ combo box ครับ หรือผมต้องค่อยๆ แกะโค้ด

01 ส.ค. 66 , 05:53:08
ตอบกลับ #1

SakDa

เอาโค้ดไปปรับให้เข้ากับงานของตัวเองได้แล้ว วิธีการคือ แปลงไฟล์ที่ทำมาจากรุ่นสูงอย่างไรก็ได้ให้ไฟล์ mdb ไม่ฟ้องว่าไม่รู้จักฐานข้อมูล หลังจากนั้น ผมก็ค่อยๆ ลบออกทีละส่วน ลองประมวลผลไปทีละนิดๆ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5