สามารถ ทำReport โดยใช้ ข้อมูลจาก PDf ได้ไหม

11 ม.ค. 67 , 10:49:28
อ่าน 159 ครั้ง

Peerawas_Biginner

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

สวัสดีครับ
ผมรบกวนสอบถามครับ เราสามารถ นำแบบฟรอม เป็นไฟล์ PDF หรือ Word มาใช้เป็น Report ได้ไหมครับ
ให้ต่าแต่ล่ะฟิวที่เรากรอกไว้จากฟรอม เอามากรอกตามช่องว่างของข้อความ ของไฟล์ทั้ง2ชนิด
(คล้ายๆ ทำจดหมายเวียนอ่ะครับ) สามารถทำได้ไหมครับ

รบกวนด้วยครับ
--ขอบคุณครับ--

11 ม.ค. 67 , 12:48:03
ตอบกลับ #1

UnKnown

: สามารถ ทำReport โดยใช้ ข้อมูลจาก PDf ได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ม.ค. 67 , 12:48:03 »
ถ้าใช้ไฟล์ PDF หรือ Word นำเข้ามาแบบดิบๆแล้วใช้เป็นพื้นหลังอันนี้ไม่ทราบว่าทำได้ไหม :dizzy:

แต่ถ้าแปลงไฟล์หรือส่งออกให้เป็นรูปภาพแล้วใส่เป็นพื้นหลังใน Report น่ะได้ครับ
:ninja:     ลองคิด,ลองทำแนวคนไม่เก่งแอคเซส
หมายเหตุ เพื่อความปลอดภัยโปรดสำรองข้อมูลใว้ก่อนการแก้ไข

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Peerawas_Biginner

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5