ACCESS เซฟเป็นโปรแกรม และ ทำปุ่ม เพิ่มไฟล์ excel เข้าไป ได้มั้ยครับ

13 พ.ค. 67 , 00:31:52
อ่าน 404 ครั้ง

MAsK ChaNNel

• สมาชิกไท.Access

สวัสดีครับ ผมมือใหม่ครับ ขอสอบถามดังนี้
1. access สามารถ ทำเป็นแบบโปรแกรมได้มั้ยครับ คือ
*มีไอคอนให้เรากดเปิดเหมือนโปรแกรมตัวหนึ่ง
*กดเปิดแล้วเด้งขึ้นมาเหมือนโปรแกรม 
 แบบในภาพก็เอาพื้นเหลืองๆพอครับ ส่วนเมนูข้างบนอะไรนั้นไม่ต้องมี

2.ACCESS ทำปุ่ม เพิ่มไฟล์ excel เข้าไป ได้มั้ยครับ
แบบเรามีช่องว่างๆ แล้วให้คนอื่นอัพไฟล์ excel เข้าไป
ตัวอย่าง
มีช่องว่างรายจ่ายตั้งไว้   แล้วให้มีปุ่มกด อัพไฟล์ excel รายจ่ายเข้าใน ACCESS  จากหน้าจอโปรแกรมเลย โดยที่ผมไม่ต้องไปอัพหลังบ้าน

รบกวนพี่ๆชี้แนะด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

10 ก.ค. 67 , 11:11:41
ตอบกลับ #1

Eik Q Sang

1. access สามารถ ทำเป็นแบบโปรแกรมได้มั้ยครับ คือ
*มีไอคอนให้เรากดเปิดเหมือนโปรแกรมตัวหนึ่ง - ผมใช้วิธีสร้าง shortcut แล้วเปลี่ยนรูปครับ
*กดเปิดแล้วเด้งขึ้นมาเหมือนโปรแกรม
 แบบในภาพก็เอาพื้นเหลืองๆพอครับ ส่วนเมนูข้างบนอะไรนั้นไม่ต้องมี - ผมใช้ pop up แล้ว Onload ใส่โค้ด Mazimize ครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5