สร้างฟอร์มลบเรคคอร์ด แล้วเกิดเออเร่อเมื่อกดปุ่มลบเรคคอร์ดครับ

02 เม.ย. 61 , 22:11:19
อ่าน 1052 ครั้ง

Eik Q Sang

รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมสร้างฟอร์มลบเรคคอร์ดขึ้นมาแล้วติดปัญหาตรงที่ว่า เมื่อกดปุ่มลบเรคคอร์ดแรกปกติไม่เกิดปัญหาใดๆ แต่พอกดลบเรคคอร์ดต่อมาพบว่าเกิด เออเร่อครับ จึงรบกวนดูโค้ดให้หน่อยครับผม ขอบคุณมากครับผม

โค๊ด: [Select]
Private Sub Command19_Click()
    Dim rst As DAO.Recordset

If MsgBox("คุณต้องการลบข้อมูลนี้หรือไม่ ?" & vbCrLf & "", vbYesNo + vbInformation, "Warning !!") = vbYes Then
        Set rst = Recordset
          If Not rst.EOF Then
            rst.delete
            Me.txt_Status = "20"
        End If
            Set rst = Nothing
    End If
    Me.Form.Requery
End Sub

02 เม.ย. 61 , 23:54:39
ตอบกลับ #1

ปิ่นณรงค์

ให้เช็คการวาง control พวก Combobox textbox หรืออื่นๆ ไว้ที่ ส่วนหัวของฟอร์มหรือเปล่า เพราะถ้าเป็น ฟอร์มแบบ Continuous Forms ข้อมูลต้องอยู่ในส่วนรายละเอียด ห้าม เอา Control ตัวใดไปวางไว้ที่ส่วนหัวของฟอร์ม
เพราะ สาเหตุพวกนี้อาจจะทำให้เกิด error เมื่อ กดลบเรคคอร์ดถัดไปได้
:love: :grin:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Eik Q Sang

03 เม.ย. 61 , 00:55:40
ตอบกลับ #2

Eik Q Sang

ให้เช็คการวาง control พวก Combobox textbox หรืออื่นๆ ไว้ที่ ส่วนหัวของฟอร์มหรือเปล่า เพราะถ้าเป็น ฟอร์มแบบ Continuous Forms ข้อมูลต้องอยู่ในส่วนรายละเอียด ห้าม เอา Control ตัวใดไปวางไว้ที่ส่วนหัวของฟอร์ม
เพราะ สาเหตุพวกนี้อาจจะทำให้เกิด error เมื่อ กดลบเรคคอร์ดถัดไปได้

ขอบคุณมากครับผม ทำได้แล้วครับ อิอิ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5