ผม Export Query to excel ไฟล์ที่ออกมาบางทีขนาดไฟล์มัน 9KBไม่มีข้อมูล

30 พ.ค. 61 , 13:25:54
อ่าน 1145 ครั้ง

pepsi21b

ผม Export Query to excel ไฟล์ที่ออกมาบางทีขนาดไฟล์มัน 9KBไม่มีข้อมูลบางทีก็ได้ไม่มีปัญหา
ผมเลยลองกับคอมหลายๆเครื่อง บางเครื่อง Export ได้ปกติบางเครื่องได้ขนาดไฟล์ 9KB
เป็นสลับกันอยู่อย่างนี้อะครับ
เกี่ยวกับ RAM ไม่พอรึเปล่าผมก็ไม่แน่ใจ

ถ้าexport ได้ไม่มีปัญหาขนาดไฟล์จะ 70KB ประมาณ 5 แสน Row
รูปแบบฐานข้อมูลเวลาดึงคือดึงผ่าน LAN ไป SQL Server มาแสดงที่ Access ครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: pirin

30 พ.ค. 61 , 13:51:47
ตอบกลับ #1

ปิ่นณรงค์

ผม Export Query to excel ไฟล์ที่ออกมาบางทีขนาดไฟล์มัน 9KBไม่มีข้อมูลบางทีก็ได้ไม่มีปัญหา
ผมเลยลองกับคอมหลายๆเครื่อง บางเครื่อง Export ได้ปกติบางเครื่องได้ขนาดไฟล์ 9KB
เป็นสลับกันอยู่อย่างนี้อะครับ
เกี่ยวกับ RAM ไม่พอรึเปล่าผมก็ไม่แน่ใจ

ถ้าexport ได้ไม่มีปัญหาขนาดไฟล์จะ 70KB ประมาณ 5 แสน Row
รูปแบบฐานข้อมูลเวลาดึงคือดึงผ่าน LAN ไป SQL Server มาแสดงที่ Access ครับ

อาจจะเกิดจาก สิ่งเหล่านี้หรือเปล่าครับ ที่เคยเจอ
1.การป้อนวันที่ ก่อน Export เพราะบางที Format ผิด (ถ้ามีการกำหนดวันที่ก่อน Export)

2.การ Enable Trusted Center
Tools > Options > Security > Macro > Security > Trusted Publishers

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 61 , 13:56:25 โดย ปิ่นณรงค์ »
:love: :grin:

30 พ.ค. 61 , 13:58:10
ตอบกลับ #2

pepsi21b

ผมกดผ่านนี้อะครับไม่มีเลือกวันที่อะไร

แต่บางครั้งก็ได้บางครั้งก็ไม่ได้

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5