ต้องการล็อคลูกกลิ้งเมาส์ ไม่ให้ขึ้นระเบียนใหม่ค่ะ

03 ก.ค. 61 , 21:02:41
อ่าน 1343 ครั้ง

มาลี

เวลาผู้ใช้เปิดฟอร์มแล้ว ไม่อยากให้ใช้ลูกกลิ้งเมาส์ ในการขึ้นระเบียนใหม่ค่ะ
ต้องการให้ผู้ใช้คลิกที่ปุ่มขึ้นหน้าใหม่ ที่ได้เตรียมไว้ให้แล้วเท่านั้นค่ะ

แต่ถ้าเป็นฟอร์มสำหรับพรีวิว อันนี้ อนุญาตให้ใช้ลูกกลิ้งเมาส์เพื่อเลื่อนสกอร์ได้ค่ะ

03 ก.ค. 61 , 22:18:45
ตอบกลับ #1

สันติสุข

ลองทำตาม Instructions for use ในนี้ดูครับ www.everythingaccess.com/tutorials.asp?ID=A-new-method-for-disabling-the-Mouse-Scroll-Wheel-in-Access-forms
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: มาลี

04 ก.ค. 61 , 06:50:40
ตอบกลับ #2

มาลี

ขอบคุณค่ะอาจารย์

ทำตามในเว็บที่ท่านแนะนำ(เขามีไฟล์ตัวอย่างให้ด้วย) ตอนนี้ใช้ได้แล้วค่ะ

ขอขอบคุณอาจารย์และเจ้าของไฟล์ด้วยนะคะ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5