อยากกำหนดข้อความให้ ชิดซ้าย กลาง ชิดขวา ใน Query ค่ะ

26 ก.ค. 61 , 06:54:21
อ่าน 1180 ครั้ง

มาลี

การแสดงผลข้อมูลในคอลั่มของคิวรี่ เราสามารถกำหนดตำแหน่งข้อความ ให้มันชิดซ้าย กึ่งกลาง หรือ ชิดขวา ตามใจเราได้ไหมคะ

แบบว่าบางคอลั่ม ก็อยากให้มันแสดงชิดซ้าย ชิดขวา หรือ กึ่งกลาง อะไรทำนองนี้ค่ะ

26 ก.ค. 61 , 14:23:33
ตอบกลับ #1

สันติสุข

เอาคิวรี่ไปสร้างเป็นฟอร์ม ในฟิลด์ก็กำหนดชิดขอบตามที่ต้องการ แล้วเปิดมุมมองแบบ Data Sheet ครับ

ปล.ในกระทู้ก่อนหน้า ผมมีเขียนอธิบายเพิ่มเติม ลองไปอ่านดูครับ
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: kitisak, มาลี

27 ก.ค. 61 , 14:32:26
ตอบกลับ #2

มาลี

ขอบคุณค่ะอาจารย์

ปัจจุบันหนูก็ใช้ฟอร์ม Data Sheet เพื่อแสดงข้อมูลตามที่ต้องการอยู่แล้วล่ะ
เพียงแต่สงสัยว่า หากจะลองจัดรูปแบบใน Query ดูบ้างจะสามารถทำได้หรือไม่ค่ะ

27 ก.ค. 61 , 20:51:33
ตอบกลับ #3

สันติสุข

ในคิวรี่เอง ไม่ได้ครับ
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: มาลี

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5