Access สามารถแนบไฟล์ ส่งใน E-mail ได้ไหมครับ

24 ส.ค. 61 , 09:23:50
อ่าน 1114 ครั้ง

patipat

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

Access สามารถแนบไฟล์ ส่งใน E-mail ได้ไหมครับ

หรือมี Link กระทู้ที่เกี่ยวข้องศึกษาบ้างไหมครับ

ปัจจุบัน ทำได้แต่ให้ access ส่งเมล ใน gmail   

หากต้องการแนบเอกสารที่ระบุ path ไว้ใน Drive: C/D ใน PC เรา 

ไฟล์ รูป .jpg .png  / .pdf / .zip / .txt เข้าไปได้ไหมครับ  มีข้อจำกัดไหมครับ

รบกวนท่านอาจารย์ ชี้แนะหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

25 ส.ค. 61 , 18:31:49
ตอบกลับ #1

สันติสุข

: Access สามารถแนบไฟล์ ส่งใน E-mail ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ส.ค. 61 , 18:31:49 »
ไม่เคยทำนะครับ แต่ค้นมาให้ น่าจะเป็นการใช้ .AddAttachment method ครับ

https://stackoverflow.com/questions/34964651/vba-send-mail-with-gmail
ช่วยพกถุงผ้า/ถุงพลาสติกใช้แล้วไปซื้อของเพื่อลดการใช้พลาสติก ขยะ รักษาสิ่งแวดล้อม และไม่ให้ภาวะโลกร้อนวิกฤติเร็วขึ้นกว่านี้
ช่วยคลิกโฆษณาข้างล่างนี้ เพื่อสนับสนุนเวปบอร์ดด้วยครับ
:nice day:

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5