ขอตัวอย่าง ฟอร์ม ค้นหาและสามมารถแก้ไขได้ และสามารถ เพิ่มรายการได้ด้วยครับ

26 ก.ย. 61 , 08:07:32
อ่าน 1285 ครั้ง

Anuwat Jaijomkun

ขอตัวอย่าง ฟอร์ม ค้นหาและสามมารถแก้ไขได้ และสามารถ เพิ่มรายการได้ด้วยครับ

26 ก.ย. 61 , 22:04:34
ตอบกลับ #1

OddyWriter

ตัวอย่างไฟล์ครับ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Anuwat Jaijomkun

27 ก.ย. 61 , 11:01:26
ตอบกลับ #2

babab0se

ตัวอย่างไฟล์ครับ

เหมือนไม่สามารถเพิ่มรายการใหม่ใน FORM ได้เลยอ่าครับ พอมีที่สามารถพิมพ์แก้ไขเพิ่มรายการใหม่ใน Form ได้เลยไหมครับ

27 ก.ย. 61 , 11:42:57
ตอบกลับ #3

OddyWriter

เพิ่มได้ครับ

ทดสอบแล้ว

ผมไม่ได้ทำแบบละเอียดมากนัก พิมพ์ข้อมูล กด Enter จนขึ้นเรคอร์ดใหม่ แล้วกดปุ่ม F9 ดูครับ เพิ่มได้แน่นอน เว้นแต่ว่า ที่ต้องการไม่ใช่แบบนี้
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

27 ก.ย. 61 , 17:10:27
ตอบกลับ #4

ประมาณนี้ครับ ที่ต้องการตามรูป พอยิงบาร์โค้ดถ้ามีแล้วขึ้น ไม่มีให้ ขึ้นข้อความถามว่าต้องการเพิ่มสินค้าใหม่รึปร่าว อะไรประมาณนี้ครับ

27 ก.ย. 61 , 21:15:13
ตอบกลับ #5

OddyWriter

ไฟล์นี้เปลี่ยนที่ ComboBox เท่านั้นครับ ถ้ารหัสที่เลือกไม่มีก็จะเป็นเรคอร์ดว่าง สามารถป้อนข้อมูลใหม่ได้เลย

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Anuwat Jaijomkun

27 ก.ย. 61 , 22:52:20
ตอบกลับ #6

nonc31

:prettiness: :prettiness: :prettiness: :prettiness:

28 ก.ย. 61 , 08:00:38
ตอบกลับ #7

ขอบคุณ คุณ nonc31 แต่ที่ต้องการ คือยิงโค้ดแล้วแสดงเลยครับ ไม่ต้องกดปุ่มค้นหา

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5