Subform ในแต่ละรายการ หากสถานะของ Record ถูกติ๊ก ให้แสดง Label และ ปุ่ม Button

03 ต.ค. 61 , 11:21:48
อ่าน 1201 ครั้ง

sinawat

Record ในแต่ละรายการ ใน Subform
หากสถานะถูกติ๊กเป็น เครื่องหมายถูก
ให้ Label COA และ Button ขอเอกสาร
กำหนดให้ User สามารถเห็น (Visible = True)

แต่ หากรายการไหนสถานะ "ไม่" ถูกติ๊กเครื่องหมายถูก
ให้ Label COA และ Button ขอเอกสาร
กำหนดให้ User ไม่สามารถเห็น (Visible = False)

ไม่ทราบว่า จะเขียน Code ที่ส่วนไหนของ Sub form ครับ
ตอนนี้ ผมเขียนที่ On current มันแสดงหมดทุกรายการเหมือนกันหมด

If Me.COA_Require = -1 Then
    Me.CmbRequireCOA.Visible = True

Else
        Me.CmbRequireCOA.Visible = False

End If

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: pirin

05 ต.ค. 61 , 21:52:36
ตอบกลับ #1

nonc31

เปลี่ยนจาก visible เป็น enabled น่าจะดีกว่ามั๊ยครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: pirin

08 ต.ค. 61 , 15:03:18
ตอบกลับ #2

sinawat

ขอบคุณครับ คุณ nonc31

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5