กดปุ่ม Keydown แล้วระบบ Insert ลง Table

11 ต.ค. 61 , 10:16:41
อ่าน 986 ครั้ง

Apocalypse

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

กดปุ่ม Keydown แล้วระบบ Insert ลง Table
« เมื่อ: 11 ต.ค. 61 , 10:16:41 »
สอบถามหน่อยครับ ตัวอย่างตามรูปเลยครับ กรอกข้อมูลไปเรื่อย ๆ พอถึง Status ก็เลือกข้อความที่ต้องการตามปกติ
แล้วคราวนี้พอกด Enter หรือ Key Down หรือ Key Left ระบบจะทำการบันทึกลง Table ทันที โดยที่ยังไม่ได้กด
ปุ่ม Save ที่สร้างไว้ด้านบน พอไปตรวจสอบ Tab Event ก็ไม่ได้ตั้งค่าอะไร อาการแบบนี้ท่านใดทราบแนะนำทีครับ

11 ต.ค. 61 , 10:22:13
ตอบกลับ #1

Apocalypse

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

: กดปุ่ม Keydown แล้วระบบ Insert ลง Table
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ต.ค. 61 , 10:22:13 »
กำ...ถามเองตอบเองเลยละกัน แก้ได้ละครับ ลืม Set ค่า
ไปที่ Form >> Other > Cycle = "Current Record"

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5