import ข้อมูลแล้วให้กรอกข้อมูลลง textbox

01 ต.ค. 61 , 23:36:05
อ่าน 1256 ครั้ง

kapiak

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

ผมมือใหม่พึ่งหัดทำโปรแกรมจาก access ขอสอบถามครับ
:dizzy: :dizzy:

02 ต.ค. 61 , 09:26:52
ตอบกลับ #1

Un

: import ข้อมูลแล้วให้กรอกข้อมูลลง textbox
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ต.ค. 61 , 09:26:52 »
เวลาเรา import เราไม่ได้ import เข้ามาในฟอร์มนะครับ
เรา import เข้ามาในตารางที่เราสร้างไว้ ส่วนฟอร์ม ทำหน้าที่
ให้เราบันทึก จัดการตาราง ในแบบที่เราต้องการ
เมื่อเรา import เข้ามาในตารางแล้ว เราก็เขียน Query ให้
รูปแบบมันตรงกับที่เราต้องการ แล้ว Append ไปในตารางี่เราต้องการ
แล้วค่อยเปิดฟอร์มที่เรากำหนดอีกที
อันนี้เป็นขั้นตอน ส่วนวิธี แต่ละขั้นตอน ต้องถามเป็นขั้นตอน จะคุยกันได้ง่ายกว่า

02 ต.ค. 61 , 15:29:37
ตอบกลับ #2

kapiak

: import ข้อมูลแล้วให้กรอกข้อมูลลง textbox
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ต.ค. 61 , 15:29:37 »
เวลาเรา import เราไม่ได้ import เข้ามาในฟอร์มนะครับ
เรา import เข้ามาในตารางที่เราสร้างไว้ ส่วนฟอร์ม ทำหน้าที่
ให้เราบันทึก จัดการตาราง ในแบบที่เราต้องการ
เมื่อเรา import เข้ามาในตารางแล้ว เราก็เขียน Query ให้
รูปแบบมันตรงกับที่เราต้องการ แล้ว Append ไปในตารางี่เราต้องการ
แล้วค่อยเปิดฟอร์มที่เรากำหนดอีกที
อันนี้เป็นขั้นตอน ส่วนวิธี แต่ละขั้นตอน ต้องถามเป็นขั้นตอน จะคุยกันได้ง่ายกว่า

คือเป็นแบบนี้ครับ ผมได้ไฟล์มาเป็นแบบ text จากอีกโปรแกรม แล้วผม import มาใส่ตารางสำรองไว้โดยเลือกเอาเฉพาะฟิล์ลที่ต้องการ จากนั้นต้องการจะนำข้อมูลมากรอกลงฟอร์มหลัก คล้ายๆเรา กรอกข้อมูลลงไป เพื่อจะได้ รัน หมายเลขอัตโนมัติ  อะไรประมาณนี้ครับ ผมอาจจะอธิบาย งง งง ในรูปเป็นคนละฟอร์มครับ

02 ต.ค. 61 , 16:36:13
ตอบกลับ #3

Un

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ต.ค. 61 , 16:36:13 »
เข้าใจครับ มันก็ต้องใช้ แบบที่ผมบอกอยู่ดี

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: kapiak

02 ต.ค. 61 , 17:23:07
ตอบกลับ #4

kapiak

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ต.ค. 61 , 17:23:07 »
เข้าใจครับ มันก็ต้องใช้ แบบที่ผมบอกอยู่ดี

ขอบคุณครับ

13 พ.ย. 61 , 16:38:03
ตอบกลับ #5

aek

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พ.ย. 61 , 16:38:03 »

ทำได้แล้วครับ ตามแนวทางที่แนะนำเลยครับ  :yuush: :yuush: **ผมล็อคอินชื่อใหม่

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5