ต้องการคิวรี่ เลือกแสดงเฉพาะข้อมูลที่ซ้ำกัน

30 พ.ย. 61 , 20:45:51
อ่าน 1156 ครั้ง

มาลี

หนูต้องการทำคิวรี่ เลือกเอาเฉพาะข้อมูลในฟีลด์(สมมติชื่อ ฟิลด์A) ที่มีการซ้ำกันข้ึ้นมาแสดงค่ะ
ข้อมูลไหนที่ไม่ได้ซ้ำกัน ก็ไม่ต้องแสดงค่ะ

เมื่อนานมาแล้ว หนูเคยได้ความรู้วิธีทำจากในบอร์ดนี้แหละ แต่ตอนนี้ หนูจำไม่ได้แล้วว่าทำอย่างไร
ขอรบกวนใหม่นะคะอาจารย์

30 พ.ย. 61 , 22:22:21
ตอบกลับ #1

OddyWriter

ใช้ Query Wizard > Find Duplicated Query ครับ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: มาลี

01 ธ.ค. 61 , 06:30:03
ตอบกลับ #2

มาลี

ขอบคุณค่ะอาจารย์

Query Wizard > Find Duplicated Query

หนูชักจะลืมๆไปแล้วว่ามันอยู่ตรงไหนอย่างไร หนูจะลองพยายามค้นหาดูนะคะ
ขอบคุณอีกครั้งค่ะอาจารย์

01 ธ.ค. 61 , 07:04:06
ตอบกลับ #3

มาลี

รายงานผลค่ะ..ทำได้สำเร็จแล้วค่ะ
ใช้ Query Wizard > Find Duplicated Query ตามที่ท่านแนะนำ
ขอบคุณอีกครั้งค่ะอาจารย์

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5