Access มันขึ้นแจ้งเตือนแบบนี้มีวิธีแก้ไหมครับ

15 ม.ค. 62 , 09:26:06
อ่าน 1144 ครั้ง

Chatthadon

• สมาชิกไท.Access

• ขอบคุณ ไท.Access

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ม.ค. 62 , 09:43:25 โดย thaiaccboard »

15 ม.ค. 62 , 09:48:18
ตอบกลับ #1

Chatthadon

พอดีว่าใช้ computer 2 เครื่อง เขียนโปรแกรมด้วยเกี่ยวข้องกันไหมครับ

15 ม.ค. 62 , 10:08:01
ตอบกลับ #2

ปิ่นณรงค์

พอดีว่าใช้ computer 2 เครื่อง เขียนโปรแกรมด้วยเกี่ยวข้องกันไหมครับ

ลองเช็คตามนี้ดูว่าแก้ไขได้ไหม
1.ดูตรง Reference ว่ามีตัวไหนหายไปหรือไม่ กด Ctrl + G > Tool > Reference
2.เช็คการตั้งค่าภาษาด้วยครับ ว่ามีภาษาไทย หรือไม่
3.ถ้าเกิดที่ฟอร์มไหนให้ Copy Form นั้นไป Backupไว้ แล้วลบอันเก่าออก แก้ชื่ออันที่เพิ่ง Copy ไปเป็นชื่อเดิมแทนแล้วลองเปิดดูว่ายังเป็นไหม
:love: :grin:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Chatthadon

15 ม.ค. 62 , 10:11:22
ตอบกลับ #3

Chatthadon

จะลองแก้ไขดูครับ

15 ม.ค. 62 , 10:13:08
ตอบกลับ #4

ปิ่นณรงค์

จะลองแก้ไขดูครับ

โปรแกรมสร้างจาก access Version ไหน ครับ
ลองส่งชิ้นงานนั้น Zip ไฟล์ ของชิ้นงานส่งมาทาง Inbox ครับเดี่ยวตรวจเช็คให้อีกที

แต่เบื้องต้น ให้ลองเช็คความพร้อมของเครื่องนั้นดูก่อนนะคับ
ส่วนการใส่รูป ในบอร์ด บอร์ดนี้มี ระบบ อัพโหลดภาพแล้วนะครับ ไฟล์ Jpeg อัพได้เลยครับ
:love: :grin:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Chatthadon

15 ม.ค. 62 , 10:46:01
ตอบกลับ #5

Chatthadon

แก้ไขได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5