เป็นไปได้มั้ยคะที่จะสร้างฟอร์มแล้ว กรอก field เดียวได้หลาย record (มือใหม่)

21 เม.ย. 62 , 17:02:31
อ่าน 975 ครั้ง

Taweewat Thanhirun

• สมาชิกไท.Access

1.ตามหัวข้อเลยค่ะเพราะข้อมูลที่ต้องการบันทึกไว้สร้างหลายๆ field ไม่ได้เพราะมีเยอะมาก
เลยต้องเก็บใน field เดียวแล้ว Filter เอา

2.แล้ว Vlookup มาลงใน textbox มีโค้ดที่จะบันทึกลง table มั้ยคะ

22 เม.ย. 62 , 09:18:48
ตอบกลับ #1

OddyWriter

ข้อ 1 ไม่เข้าใจคำถาม
ข้อ 2 ทำได้ ถ้าเป็นมือใหม่แนะนำให้ใช้คำสั่ง Marcro: SetValue ครับ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5