ใช้ Dlookup ในช่อง Default Value ไม่ได้ครับ

26 เม.ย. 62 , 18:12:30
อ่าน 857 ครั้ง

Phongphak Tongvongtrakul

• สมาชิกไท.Access

ใช้ Dlookup ในช่อง Default Value ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: 26 เม.ย. 62 , 18:12:30 »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมใช้ =DLookUp(" [Product]![ProductName]","Product","  [Product]![ProductID]=[ProductIDs]")
ในช่อง control source ได้สามารถดึงข้อมูลมาได้ แต่ถ้าไปใส่ในช่อง Default Value กลับไม่ขึ้นอะไรเลยครับ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

27 เม.ย. 62 , 12:10:58
ตอบกลับ #1

UnKnown

: ใช้ Dlookup ในช่อง Default Value ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 เม.ย. 62 , 12:10:58 »
1. ProductIDs ของท่านคืออะไร
2. " [Product]![ProductName]" ลองชิดติดกัน > "[Product]![ProductName]"

สอบถามเรื่อง Dlookup ครับผม
[SOLVED] Default values using DLookup - Access World Forums
:ninja:     ลองคิด,ลองทำแนวคนไม่เก่งแอคเซส
หมายเหตุ เพื่อความปลอดภัยโปรดสำรองข้อมูลใว้ก่อนการแก้ไข

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Phongphak Tongvongtrakul

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5