มีวิธีทำให้ continuous form เรคคอดใหม่ อยู่บนสุดได้ไหม

08 พ.ค. 62 , 10:09:30
อ่าน 842 ครั้ง

MiKu

ต้องการเอาตรงที่วงไว้ ให้ไปอยู่บนสุด

08 พ.ค. 62 , 10:46:20
ตอบกลับ #1

ปิ่นณรงค์

ถ้าใช้การสร้าง Unbound Control ไว้ส่วนหัวแล้วกรอกข้อมูลจากบนนี้ น่าจะพอทำได้คับ
ส่วนการให้ข้อมูลล่าสุดมาแสดงบนสุด ผมใช้การสร้างฟิลล์ อีกฟิลล์ datatype Date/Time กำหนด ค่าเริ่มต้นเป็น Now แล้วกรองค่าจากมากไปหาน้อยครับ
หรือถ้ามี ID แบบ Autonumber ก็เอามากรองได้เลยครับไม่ต้องสร้างฟิลล์เพิ่ม
ตัวอย่างด้านล่าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ค. 62 , 11:06:35 โดย ปิ่นณรงค์ »
:love: :grin:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: UnKnown, MiKu

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5