กำหนด data type เป็น yes/no แล้วไม่สามารถติ๊กเลือกได้ค่ะ

28 เม.ย. 62 , 22:02:59
อ่าน 969 ครั้ง

Supanida

ในฟอร์มของเรา เราต้องการให้สามารถติ๊กเลทอกรายการที่เราต้องการได้ค่ะ แต่ตอนนี้มันขึ้นติ๊กถูกค้างไว้ ไม่สามารถเอาติ๊กถูกออกได้ค่ะ

มีไฟล์แนบมาด้วยนะคะ ช่วยดูให้หน่อยนะคะ
ียูเซอร์ ; Nan , Pass ; 9412 เวลาจะล็อคอินนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 62 , 00:14:29 โดย Supanida »

29 เม.ย. 62 , 11:22:42
ตอบกลับ #1

OddyWriter

เกิดได้จากหลายสาเหตุมาก (พอๆ กับตัวเลขที่หมอแปลกบอกมา) ส่งไฟล์ไว้ในนี้ก็ดีครับ คนที่นี่จะได้ช่วยได้ครับ
รับจ้างทำฐานข้อมูล สอนวางระบบฐานข้อมูล Excel/ Access/ VBA Excel/ VBA Access/ SQL Server/ Database Design
แม้กระทั่งดูดวง ก็ติดต่อได้นะครับ

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Supanida

01 พ.ค. 62 , 00:15:28
ตอบกลับ #2

Supanida

เกิดได้จากหลายสาเหตุมาก (พอๆ กับตัวเลขที่หมอแปลกบอกมา) ส่งไฟล์ไว้ในนี้ก็ดีครับ คนที่นี่จะได้ช่วยได้ครับ

อันนี้ไฟล์นะคะ ยูเซอร์ ; Nan , Pass ; 9412

01 พ.ค. 62 , 08:20:16
ตอบกลับ #3

ปิ่นณรงค์

ปัญหาเกิดจาก คุณไปกำหนด frm_search ที่เป็น subform ให้คุณสมบัติของฟอร์มห้ามแก้ไขคับ

แก้เป็น ใช่ แล้วจะสามารถติ๊กได้คับ
 :grin: :grin:
:love: :grin:

โพสต์นี้ได้รับคำขอบคุณจาก: Supanida

02 พ.ค. 62 , 13:34:35
ตอบกลับ #4

Supanida

ปัญหาเกิดจาก คุณไปกำหนด frm_search ที่เป็น subform ให้คุณสมบัติของฟอร์มห้ามแก้ไขคับ

แก้เป็น ใช่ แล้วจะสามารถติ๊กได้คับ
 :grin: :grin:

ขอบคุณค่า

บอร์ดเรียนรู้ Access สำหรับคนไทย

Sitemap 1 2 3 4 5